Yaya Babban Bulldogs na Faransa ke Samun? Duk abin da kuke buƙatar sani - Fumi

0
2878
Ta yaya Manyan Bulldogs na Faransa ke Samu; Duk abin da kuke buƙatar sani - Fumi Pets

An sabunta ta ƙarshe a ranar 23 ga Agusta, 2021 ta Fumipets

Ga mutanen da ke tunanin ƙara sabon kwikwiyo a gidansu, girman karen yawanci abin dubawa ne.

Mutane da yawa suna zaɓar Bulldogs na Faransa sakamakon hauhawar shahararsu. An fi daraja su musamman a manyan biranen, inda wuraren zama a wasu lokutan ke da matsattsu.

Ƙaramin ƙaramin karen…

Bulldog na Faransanci ƙaramin kare ne. Kodayake ba ƙaramin Chihuahua bane, Bulldog na Ingilishi yana da ƙanƙanta sosai.

Asalin su an haɓaka su ne a cikin 1800s a Ingila lokacin da masu kiwo suka yi ƙoƙarin ƙirƙirar ƙaramin Bulldog ta hanyar ƙetare Bulldogs na Ingilishi tare da karnukan bera na gida.

Gwajin ya zama babban nasara. Karnuka sun shahara a tsakanin ma'aikatan lace na Biritaniya wanda lokacin da suka koma Faransa, sun tafi da karnukan.

Saboda waɗannan canines sun kasance masu son ma'aikata da yawa a Faransa, shahararsu ta ƙaru a hankali. Ƙananan su, wanda ya ba su lambar yabo ta “Frenchie,” yana ba da gudummawa sosai ga roƙonsu.

Bayanin irin Karen Bulldog na Faransa

Don haka, Yaya Babban Bulldogs na Faransa ke Samun?

Maza Bulldogs na Faransanci suna da nauyi fiye da na mata, amma girman balaga yana tasiri akan tsarin halittu, tsarin jiki, da salon rayuwa.

Girman Bulldog na Faransa na iya kaiwa daga fam 18 zuwa fam 28, gwargwadon namiji ne ko mace.

Duk da cewa wannan ba ze zama wani babban bambanci ba, a cikin ƙaramin kare kamar Frenchie, shine. Babu bambanci sosai a tsawo tsakanin maza da mata.

Babu bambanci sosai a tsawo tsakanin maza da mata.

Ana samun Faransanci a cikin masu girma dabam dabam?

Mini da Teacup sune ƙarin nau'ikan Bulldog na Faransa guda biyu waɗanda suka yi ƙasa da na Bulldog na Faransa na yau da kullun.

Ruhun wasu tersan litter dabam dabam ana haɗa su tare don samar da waɗannan ƙananan takwarorinsu.

Saboda ba su gamsar da ƙa'idar ƙa'ida ta al'ada ba, Ƙungiyar Kennel Club (AKC) ba ta san Mini (ko Micro) da Teacup French Bulldogs ba.

Wannan rikici

Ingancin Mini da Teacup Bulldogs na Faransa ya kasance tushen babban muhawara.

Yawancin ƙwararrun masu kiwo na Bulldog na Faransa suna da'awar cewa Micro, Mini, da Teacup Bulldogs na Faransa ba su wanzu.

Sun ce kawai Bulldogs na Faransa ne kawai waɗanda aka haƙa har zuwa girman.

Sauran masu kiwo da ke kiwo, raya, da siyar da waɗannan ƙananan karnuka, a gefe guda, sun ce ba kasafai ba ne amma kuma suna da ƙima sosai.

KARANTA:  Nawa ne Farashin Sheepadoodle? Farashin Mai Kiwo na Gaskiya - Dabbobin Fumi
Bayanin irin Karen Bulldog na Faransa

Fahimtar Mini da Teacup Bulldogs na Faransa

Sunayensu Mini da Teacup sun fito daga ƙaramin tsayin su.

Mini da Teacup sunaye ne guda biyu na kare guda, a cewar wasu masu kiwo, kodayake sun dogara da girman karen.

Waɗannan ƙananan ƙananan karnuka sun yi ƙanƙanta da na Bulldogs na Faransa, wanda zai iya auna nauyin kilo 28 kuma ya kai tsayin inci 12.

Teacup Bulldog na Faransanci ba zai yi nauyi fiye da fam 18 ba, kuma yawancin Mini Frenchies suna yin nauyi tsakanin kilo 7 zuwa 14, tare da wasu masu nauyin kamar fam 5.

Ofaya daga cikin manyan dalilan da wasu masu kiwo na Bulldog na Faransa ke da shakku game da ko waɗannan ƙananan canines sun wanzu saboda sun yi iƙirarin cewa babu wani abu kamar Toy French Bulldog.

Sun yi imanin cewa idan babu Toy French Bulldog, to ta yaya Mini Bulldog na Faransa zai wanzu?

Kiwo Mini da Teacup Bulldogs na Faransa

Ta yaya waɗannan ƙananan karnuka suka kasance? Sakamakon wasu cututtukan cututtuka. Ana zubar da abubuwan da aka zubar don samar da Mini ko Teacup Bulldogs na Faransa.

Abin takaici, ba shi da sauƙi kamar yadda ake gani.

Ba kasafai suke samun abin da suke so ba a karon farko; a maimakon haka, dole ne su jira shekaru masu yawa da tsararraki don samun madaidaicin girman Bulldog na Faransa da suke so.

Wasu masu kiwo sun yi iƙirarin cewa sun ɗauki shekaru 20 kafin su sami madaidaicin ƙaramin kare ko Teacup kare.

Amfani da ƙaramin runt da haɗa shi da ƙaramin runt shine hanya ɗaya da zasu iya canza koyarwar zuwa ƙaramin ƙaramin ƙaramin kare.

Rashin amfanin amfani da tsutsa na datti shi ne, ban da kasancewa runts, waɗannan ƙananan karnuka galibi su ne mafi rauni a cikin ɓarna.

Ba sabon abu ba ne ga puan kwikwiyo ɗaya ko biyu a cikin ɗigon shara su mutu a cikin fewan kwanakin farko bayan haihuwa, kuma runts sune yawanci farkon waɗanda za su tafi.

Waɗannan runts ɗin da ke yin hakan na iya zama mafi haɗari ga samun matsalolin kiwon lafiya.

Runt to runt kiwo na iya haifar da kwiyakwiyi da ke da matsalolin kiwon lafiya iri ɗaya kamar na Bulldog na Faransanci, da duk wata matsala da ke tasowa sakamakon ƙaramin girman su.

Wadanda suka tsira, a gefe guda, ana tsammanin za su yi tsawon rai.

Ba sabon abu bane Mini ko Teacup Bulldog na Faransa ya rayu tsawon shekaru 12 zuwa 16 ko sama da haka.

Hakanan ana iya ƙirƙirar Mini Bulldogs ta ƙetare Bulldog na Faransa tare da ƙaramin kare na wani nau'in.

Babban abin da ya rage shi ne cewa yaran ba za su iya yin rijista da AKC ba tunda iyayensu iri biyu ne.

Bulldog na Faransa - Duk Game da Karnuka | Orvis

Za a Iya Yi musu Rijista?

Saboda nauyinsu bai wuce fam 28 ba, Mini ko Teacup Bulldogs na Faransa yakamata a ba su damar yin rijista.

Siffofin su, duk da haka, dole ne su bi ka'idodin nau'in AKC.

Ba wai kawai Teacup da Miniature French Bulldogs sun shahara ba saboda kyawun su, amma kuma suna yin kyawawan dabbobin gida.

Duk da cewa ƙananan canines ba koyaushe ne mafi kyawun zaɓi ga matasa ba, ƙarami da koyar da Bulldogs na Faransanci kyakkyawa ne kuma suna yin manyan abokan wasa.

Wadannan canines masu ban sha'awa suma sun shahara tsakanin dangin sarauta. Suna ƙaunar ɗan kwikwiyo wanda za su iya ɗauka a aljihunsu!

KARANTA:  Bulldog Faransanci: Aboki Mai Kyau Na Musamman

Ƙuntatawa/Ka'idodin Kiwon Lafiya na Ƙungiyar Kennel ta Amurka

AKC ta amince da Bulldog na Faransanci na asali azaman nau'in da za a iya yin rijista.

Dole ne su gamsar da ƙa'idodin Kiwon Lafiya na AKC ta hanyoyi daban -daban, tare da girman yana ɗaya daga cikin mafi mahimmanci.

Kallon gabaɗaya-Dole ne kare ya kasance yana da jiki mai ƙarfi tare da ƙarami ko matsakaicin tsari da abubuwan haɗin jiki masu kyau.

Head - Babban, murabba'in kai mai duhu idanu, kwanyar kwanya, kunnuwan jemage, da fadi mai zurfi. Idanu masu launin shuɗi ko kore ne a'a.

Weight - Duk wani Bulldog na Faransa wanda yayi nauyi fiye da fam 28 za a soke shi.

Neck -Yakamata yayi kauri kuma yayi kyau, tare da sako-sako da fata a wuyansa.

Hedikwatar - Ana buƙatar madaidaiciya, gajarta, da sanya manyan farfajiya.

Hedikwatar - Dole gindin baya ya fi girma, ya fi ƙarfi, kuma ya fi tsoka fiye da ƙafafun gaba.

gashi - Ya kamata ya zama mai daɗi, siliki, da gajarta. Duk wani nau'in rigar da ba ta da santsi da gajarta ba a yarda da ita ba.

Launuka - Ana buƙatar kirim, fari, fawn, ko kowane haɗin waɗannan launuka. Duk wasu launuka za a iya hana su cancanta

Menene Matsakaicin Matsayin Bulldog na Faransa?

Nauyin Bulldog na Faransa ya bambanta daga kare zuwa na gaba. Gabaɗaya, Faransanci na maza yana da nauyi fiye da na Faransanci.

Mata Bulldogs na Faransa suna auna kilo 18 zuwa 26, yayin da Bulldogs na Faransa ke yin kilo 20 zuwa 28.

Genetics, abinci mai gina jiki, da aiki suna cikin abubuwan da zasu iya yin tasiri akan nauyin kare.

Yadda Ake Fadi Idan Frenchie Naku Ya Yi nauyi

Kiba abu ne da ke shafar fiye da rabin duk karnuka a duniya, kuma Bulldog na Faransa ba banda bane.

Saboda iyalai da yawa suna aiki duk rana, Faransanci sau da yawa sun bar gida su kaɗai kuma ba sa samun motsa jiki da suke buƙata, wanda na iya haifar da kiba.

Anan akwai wasu alamun cewa Bulldog na Faransanci yayi nauyi.

Rashin yin ado da kyau - Karnuka suna kashe lokaci mai yawa suna gyara kansu ta hanyar lasa kansu. Idan Frenchie ɗinku yana fuskantar matsala zuwa sassan jikinsa wanda a baya ya iya isa, yana iya buƙatar zubar da nauyi.

Numfashi mai ƙarfi bayan ɗan motsa jiki - Saboda Bulldogs na Faransanci sune nau'ikan brachycephalic tare da fuskokin leɓe da hancin da aka tura, suna iya fuskantar matsalolin numfashi. Koyaya, idan da alama suna da wahalar numfashi fiye da yadda aka saba yayin yin ayyuka masu sauƙi, kare na iya yin kiba.

Ƙananan ko babu ma'anar tsoka - Idan ba za ku iya ganin wasu tsokoki a cikin Frenchie ɗinku ba saboda ya zama karnuka masu zagaye da roly-poly, tabbas yana da kiba.

Bulldog na Faransa: Duk Abinda kuke Bukatar Ku sani A 2021

Menene Zan Yi Don Ci gaba da Bulldog na Faransanci cikin Siffar?

Darasi

Motsa jiki yana da mahimmanci, kamar yadda yake lura da yadda ake cin abinci da abubuwan da kuke so.

Duk da yake Faransanci baya buƙatar motsa jiki da yawa, yana da mahimmanci a ɗauke su don yawo na yau da kullun - koda a kusa da gida ko ɗakin kwana zai wadatar.

Me game da pups daga nau'in Frenchie? Ga cikakken jagora akan motsa jiki kwikwiyo na Frenchie.

KARANTA:  Babban Dane & Pit Bull Mix (Great Danebull)

Hakanan lokacin wasa yana sa Bulldog na Faransanci kuzari don hana shi yin kiba.

Sayi Kayayyakin Dabbobi akan Amazon

Ci gaba da kare karenku da sha'awar shiga wasa, a gefe guda, na iya zama da wahala a wasu lokuta.

Samun kayan wasa daban -daban na iya taimakawa haɓaka matakan motsa jiki a cikin karnuka waɗanda in ba haka ba sun fi son zama masu zama.

Sayi Kayayyakin Dabbobi akan Amazon

Ci gaba da nishadantar da Frenchie ɗinku zai kasance iska mai isasshen kayan wasa na igiya, tauna kayan wasa, bukukuwa, da kayan wasa masu hayaniya.

Idan shi mai abinci ne, babu shakka raunin IQ mai raɗaɗi zai zama abin so. Wannan kunshin babban ciniki ne ta fuskar ƙima da bambancin.

Diet

Duk da yake motsa jiki yana da mahimmanci, yana da mahimmanci a kalli abincin su.

Ƙananan farashi ko abinci na yau da kullun galibi yana wadatar da mai da kalori yayin da yake da ƙarancin abubuwa masu mahimmanci.

Yana iya zama da sauƙi ku ci abincin “mutane” daga farantin ku, amma yana iya zama haɗari.

Tabbatar cewa kowane bakin magana yana da mahimmanci don kiyaye Bulldog na Faransanci lafiya kuma cikin yanayi mai kyau.

Wane Girman Su Ne Lokacin Haihuwa?

Ba abu ne mai sauƙi ba don hayayyafa Bulldogs na Faransa, kuma galibi yana da haɗari ga mahaifiyar.

Wannan shine dalilin da yasa ake amfani da ƙoshin wucin gadi a yawancin ciki Bulldog na Faransa. Ana amfani da sassan C a yawancin isar da kayayyaki.

Idan mutane ba su nan don taimakawa, sabbin uwayen Frenchie galibi ba su san yadda za su kula da yaransu ba, wanda hakan ke haifar da ɗimbin ɗanyen kwikwiyo.

'Yan kwikwiyo na Bulldogs na Faransa, babu shakka, abu ne mai daraja ga magoya bayan Frenchie.

Bulldogs na Faransanci suna da ƙananan litter, tare da matsakaita na Frenchies 2 zuwa 4 kowane juji. Girman datti yawanci yana tasiri girman kowane matashi.

Sabbin Bulldogs na Faransanci suna yin awo 11 zuwa 14 a matsakaita, tare da ma'auni daga 8 zuwa 20 ozaji.

Manyan Damuwa 3 na Kiwon Lafiya Don Bulldog na Faransa

Yaushe Su Ka daina Girma Kuma Yaushe Su Ka Kai Tsayin Manya?

Ba kamar sauran nau'in kare ba, waɗanda ke ci gaba da haɓaka har zuwa kusan shekaru biyu, Bulldog na Faransa yana haɓaka yawancin tsayinsa tsakanin shekarun watanni tara da shekara.

Ana amfani da tsayi a bushewa don tantance tsayin. Har sai ya kai balaga yana da kimanin shekara biyu, Bulldog na Faransa yana ci gaba da samun nauyi da cikawa.

Girman iyaye shine mafi mahimmanci wajen tantance nauyi.

Kodayake ba kimiyya ce takamaimai ba, ƙwararrun masu shayarwa na iya ƙididdige girman balagar kare ta hanyar amfani da hanyar Biyu da Hudu.

Sau Biyu: Karen da ya balaga zai yi nauyi sau biyu kamar yadda ya yi lokacin yana ɗan wata huɗu.

Sau hudu: Karen da ya balaga ya auna kimanin sau huɗu abin da ya yi lokacin yana da makonni takwas.

Idan kwikwiyo yayi nauyi fam 12 a watanni huɗu, yakamata ya girma ya zama kusan fam 24 a matsayin manya.

Idan kwikwiyo yana da makwanni 8 kuma yana auna nauyin oza 86, ninka wannan da 4 don samun 344. Lokacin da kuka ninka wannan da 16, kuna samun nauyin kilo 21.5 ga babba.

Abubuwa 8 da Ya Kamata Ku sani Game da Bulldogs na Faransa - Kulob din Kennel na Amurka

Tambayoyi Ta Tambaya:

Menene Rayuwar Rayuwar Bulldog ta Faransa?

Matsakaicin tsawon rayuwar Bulldog na Faransa shine shekaru 10 zuwa 12.

Duk da yake wannan yana iya zama tsawon lokaci, idan aka kwatanta shi da sauran ƙananan karnuka, kawai rayuwa ce mai sauƙi.

Matsalolin kiwon lafiya da yawa waɗanda Faransanci ke da haɗari don ba da gudummawa ga gajartar rayuwarsu.

Shin Bulldogs na Faransa suna zubar?

Na'am. Bulldogs na Faransa, kamar sauran nau'ikan, suna zubar. Koyaya, adadin fur ɗin da suka zubar ya bambanta daga kare ɗaya zuwa na gaba.

Yaya Yawan Hankalin Faransanci Yake Bukata?

An san Faransanci don kasancewa masu neman hankali waɗanda ke buƙatar mai yawa. Suna son a gan su kuma ba a son a bar su su kaɗai.

Lokacin da suka yanke shawarar yin haushi ko yin hayaniya, yawanci saboda suna neman kulawa.

KASA KASA KUMA

Da fatan a shigar da comment!
Da fatan a shigar da sunanka a nan