Babban Jagora Don Kulawa da Kula da Gliders na Sugar - Dabbobin Fumi

0
3104
Ƙarshen Jagora don Ci gaba da Kula da Masu Sugar Gliders - Green Parrot News

An sabunta shi a ranar 2 ga Yuli, 2021 ta Fumipets

Masu ciwon sukari sanannun dabbobin gida ne (waɗanda ake ɗauka a matsayin kowane dabbar da ba cat, kare, ko dabbar gona ba). Ba su da yawa, masu fara'a, kuma irin na marsupials na asali waɗanda 'yan asalin Australia ne da wasu sassan Indonesia, kuma su ma suna cikin haɗari. Jikinsu yayi kama da kamanni, yana da furfura mai launin toka da baƙar fata a jikinsu. Baya ga wannan, suna da abin da aka sani da membrane membrane, wanda siriri ne, tsarin kamannin fata wanda ke shimfidawa daga gaba zuwa gaɓoɓin baya a kowane gefen jikinsu, kusan kamar fuka-fuki, kuma yana taimaka musu wajen tafiya tsakanin bishiyoyi. .

Masu siyar da sukari sune kyawawan dabbobin gida saboda suna da daɗi, masu bincike, kuma masu son zaman jama'a. Duk da haka, suna buƙatar kulawa ta yau da kullun don kasancewa masu horon su, da kuma yalwar ɗakin da za su shiga ciki. Bugu da ƙari, suna bin tsarin abinci na musamman. Masu siyar da sukari ba su dace da masu mallakar dabbobi na farko ba, kuma yakamata ku ba da babban lokaci da ƙoƙari don koyan duk abin da za ku iya game da nau'in kafin samun ɗaya. Sannan kuna iya tsammanin ciyar da sa'o'i da yawa a rana don kula da dabbar ku.

Duk abin da kuke Bukatar Ku sani game da Sugar Gliders TexVetPets

Halayen Ciwon Glider da Zalunci

Masu siyar da sukari na sukari sun shahara tsakanin waɗanda suke tunanin su ƙaunatattu ne kuma masu ban sha'awa. Suna da sauri, kamar hawa, kuma za su zame daga wuri guda zuwa wani wuri idan sararin da ke akwai yana ba su damar yin hakan. Bugu da ƙari, tunda su halittu ne na dare (yana nufin cewa sun fi ƙarfin aiki da dare), sun fi son yin bacci a cikin gidansu da rana.

Saboda masu zubin sukari halittu ne masu son juna, yawanci an fi son samun fiye da ɗaya, zai fi dacewa namiji ɗaya da mata da yawa a cikin muhalli ɗaya.

Yawancin lokaci, yana da kyau a nisanta su da sauran nau'ikan dabbobin gida a cikin gida tunda suna iya cutar da juna.

Idan kuna son gulma ɗinku ya samar da haɗin gwiwa mai ƙarfi tare da ku, tuntuɓar ɗan adam na yau da kullun yana da mahimmanci. Ka sauƙaƙa yin hulɗa tare da masu siyar da sukari a cikin yini ta hanyar ba shi damar hawa cikin aljihun riga ko jakar da ke rataye a wuyan ku kyakkyawan ra'ayi ne. A yayin da ba a saba amfani da abin hawan ku ba, yana iya ɗaukar ɗan lokaci kafin ya zama mai daɗi yayin da kuke kusa. Mafi yawan lokutan, masu zub da sukari ba sa nuna halin tashin hankali kamar dabbobin gida, amma za su ciji idan sun ji barazana ko tsoro. A sakamakon haka, yayin mu'amala da su, yana da mahimmanci a kasance masu haƙuri da tausayi.

KARANTA:  Halayen Mahaifiyar Kare Bayan Haihuwa - Duk Abinda Ya Kamata Ku Sani - Fumi Dabbobi

Bugu da ƙari, masu siyar da sukari sune dabbobin gida masu ƙarfi waɗanda ke yin sauti iri -iri don sadarwa tare da masu su lokacin da suke cikin damuwa, tsoro, yunwa, da sauran motsin rai. Yawancin lokaci, lokacin da suke bacin rai, za su ba da gargaɗi mai ji kafin yin ƙoƙarin cizon wani. Idan ba da gangan kuka farka da ƙyallen bacci ba, kuna iya jin wannan sautin.

Masu shawagi na sukari galibi ba sa iya samun horon tukwane, kodayake ba haka bane dabbobi masu tsafta don kiyaye su a matsayin dabbobi. Yana da sauƙi a ajiye kejin su cikin kyakkyawan yanayi bayan an ɗora shi. Kula da lafiyayyen abinci da mu'amala tsakanin jama'a su ne muhimman abubuwa biyu na kula da su.

Bukatun gidaje na Sugar Glider

Ya kamata a kiyaye ma'aunin sukari guda biyu a cikin yadi wanda ya kai faɗin inci 24 da inci 24 mai zurfi da inci 36 a ƙalla. Saboda ayyukan hawa da tsalle -tsalle na waɗannan ƙananan marsupials, sararin samaniya koyaushe ya fi dacewa, kuma tsayi yana da mahimmanci fiye da sararin bene a gare su.

Don sauƙaƙe hawan hawa, nisan waya na cage ya zama bai fi rabin inci ba, kuma sanduna su kasance a kwance don ba da damar samun sauƙi. Ciki na keji yakamata ya cika da kayan wasa iri -iri har ma da motar motsa jiki mai rufewa (don hana wutsiyar gindin ta ɗaure). Hawan rassan, igiyoyi, da tsani kuma za su ba da damar yin wasa, motsa jiki, da motsa jiki. Sanya akwati gida zuwa saman kejin domin maharin ku ya sami amintaccen wurin hutawa da bacci lokacin da yake jin barazanar.

Gliders suna da hankali kuma an san su don gano yadda ake buɗe madaidaiciyar madaidaiciya akan ƙofar keji. Tabbatar an kulle ƙofar gidan keji. Saka jarida ko wani samfurin takarda da aka sake yin amfani da shi a ƙasan cage don tabbatar da cewa ba haɗari bane idan an cinye shi. Ya kamata a guji aski na itacen al'ul tunda suna da ƙanshi mai ƙarfi wanda zai iya haifar da rashin jin daɗi a cikin waɗannan ƙananan dabbobi. Aƙalla, sau ɗaya a mako, maye gurbin aski da kuma tsabtace saman keji da kayan wasa da sabulu da ruwa. Yawancin cututtukan da ke cutar da masu zub da sukari suna haifar da muhallin su na ƙazanta.

KARANTA:  Kudin Gwajin Allergy Na Kare- Duk Abinda Kuna Bukatar Ku Sani | Fumi Dabbobin

Ajiye kejin daga hasken rana kai tsaye da zane, kuma a kula da yanayin zafin jiki na 70 zuwa 90 Fahrenheit a cikin ɗakin da aka ajiye shi.

Bayanan Dabbobi na Glider Sugar | Petaurus breviceps | Dabbobi AZ

Gina Jiki da Abinci

Wajibi ne a bi buƙatun abinci mai ƙoshin sukari. Tsirrai ne da tsirrai daga bishiyoyi waɗanda ke ba da gulbin sukari tare da abinci a cikin daji. Masu shaye -shayen sukari suna da ƙarfi, wanda ke nufin suna cinye tsirrai da dabbobi duka. Sakamakon haka, ban da tsirrai da tsirrai, suna cin 'ya'yan itace, kwari har ma da ƙananan tsuntsaye ko beraye, da sauran abubuwa.

Bambance -bambancen abincin Bourbon na Gyaran Abincin Abincin Abinci (BML) ya shahara sosai tsakanin masu siyar da sukari waɗanda ke riƙe su a matsayin dabbobi. Ruwan zuma, allurar alli da hatsin jariri duk galibi ana amfani da su a cikin waɗannan girke -girke don tabbatar da cewa injin ku yana da abincin da ya dace. Sabbin 'ya'yan itatuwa da kayan marmari yakamata a cinye su cikin daidaituwa, wanda bai wuce kashi 10% na jimlar adadin kuzari ba, tunda yawancin su ba su da ƙarancin bitamin, ma'adanai, da furotin, kuma sun ƙunshi yawancin ruwa. Da safe da daddare, masu yawa suna shimfiɗa abinci a cikin ƙaramin kwano na abinci don dabbobin su. Wasu masu siyar da sukari, a gefe guda, sun fi son yin kiwo maimakon cinye abinci gaba ɗaya. Don haka kar a ji tsoro idan akwai sauran abinci, amma tabbatar da zubar da shi kafin cin abinci na gaba don gujewa rubewa.

Tuntuɓi likitan likitan ku don mafi kyawun adadin abinci don ba da injin ku, tunda wannan na iya bambanta dangane da shekarun glider, girman, da matakin aiki. Bugu da ƙari, koyaushe kuna da farantin ruwa ko kwalba a cikin keji, wanda yakamata a cika shi sau ɗaya a rana.

Al'amuran Lafiya na gama gari 

Idan masu tsalle -tsalle na sukari suka farka kuma aka fitar da su daga cikin keji a lokacin hasken rana, suna da matukar haɗari ga halayen damuwa.

Lokacin da suke fuskantar yanayin damuwa, har ma an san su da yanke kansu (cizo da karce kansu). Masu shaye -shaye masu ciwon sukari dabbobi ne masu ƙima, da kuma sanya su cikin rukunin da ba sa tare ko samar musu da iyakance iyaka babban damuwa ne gare su. Idan kun ga alamun kashe kanku, kamar ɓoyayyen faci na fur, kira likitan likitan ku nan da nan don a duba su. Suna iya taimakawa wajen tantance matsalar da yin shawarwari don inganta salon rayuwa.

KARANTA:  Karamin Kiwon Shanu guda 10 don Kananan gonaki - Dabbobin Fumi

Masu siyar da sukari kuma suna iya kamuwa da cututtukan kwayan cuta da na parasite, wanda na iya zama m. Misali, giardia, parasite protozoan, na iya haifar da rashin ruwa, rashin bacci, da asarar nauyi a cikin masu saukin kamuwa. Yawancin cututtukan kwayan cuta da na parasite a cikin masu siyar da sukari suna haifar da tsabtataccen 'ya'yan itatuwa da kayan marmari, don haka tabbatar da tsaftace duk wani abu da kuka ba su.

Bugu da ƙari, rashin abinci mai gina jiki yana haifar da matsaloli da yawa a cikin masu zubin sukari, kamar yadda aka fada a baya.

Gilashin da ba shi da isasshen abinci na iya zama na fata, mai rauni, kuma yana da haƙora sakamakon rashin isasshen abinci mai gina jiki. Ƙananan alli da matakan sukari na jini sune manyan abubuwan da ke haifar da wannan yanayin. Wannan yana haifar da karancin jini, wanda zai iya ci gaba zuwa manyan matsalolin kiwon lafiya, gami da koda, hanta, da cututtukan kashi na rayuwa, wanda zai iya haifar da karayar kashi idan ba a magance shi ba.

Hakanan, masu zubin sukari suna fuskantar matsalolin haƙora sakamakon yawan sukari a cikin abincin su.

Idan gulbin ku yana fama da matsalolin hakora, zaku iya lura cewa yana cin abinci kaɗan ko yana da wari mara kyau wanda ke fitowa daga bakin sa. Ziyarci likitan dabbobi don tsabtace haƙora tabbas zai zama dole, kuma likitan likitan ku na iya ba ku shawarwarin tsabtace baki.

Kafin siyan sifar sukari, yana da mahimmanci don tabbatar da cewa akwai likitan dabbobi a yankin ku wanda ya ƙware wajen kula da wannan nau'in. An ba da shawarar cewa ku sami kimantawar lafiya sau ɗaya a shekara.

Roƙo · Halatta Gliders na Sugar A Yammacin Ostiraliya · Change.org

Sayen Sugar Glider

An hana masu siyar da sukari a wasu wurare, gami da Alaska, Hawaii, da California, tunda an dauke su a matsayin abin tashin hankali. Koyaya, koda jihar ku ta ba su izini, yakamata ku sake duba cewa sun halatta a matakin ƙaramar hukuma. Baya ga wannan, suna buƙatar lasisin a ajiye su a wasu wurare.

Idan kuna son siyan glider, fara nemo ƙwararren mai kiwo ko ƙungiyar ceto. 

Lissafi daga Ma'aikatar Aikin Noma yakamata mai nema ya samu. Guji yin siye ta hanyar intanet idan ba za ku iya yin hulɗa da dabba ba kafin yanke shawara. Hakanan, ƙoƙarin yin taɗi tare da wasu mutanen da suka sayi dabba daga mai siyarwa ɗaya.

Mai siyarwa yakamata ya iya ba da cikakken bayani game da asalin dabbar, tarihin lafiya, da yanayin sa kafin ya sayar muku da dabbar. Yi alƙawari don saduwa da dabbar kafin ku kawo ta gida, kuma ku kasance masu lura da kowane siginar ja, kamar rashin ƙarfi, wahalar motsi, ko najasa ta yau da kullun. Yi tsammanin kashe tsakanin $ 100 da $ 500 a matsakaita; ƙaramin maƙera za su yi tsada fiye da tsofaffin maƙera.

KASA KASA KUMA

Da fatan a shigar da comment!
Da fatan a shigar da sunanka a nan