Retan ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallo a ƙarƙashin daloli 200 - Fumi Dabbobi

0
3386
Retan ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallo a ƙarƙashin daloli 200 - Fumi Dabbobi

An sabunta shi a ranar 14 ga Satumba, 2021 ta Fumipets

Idan kuna tunanin samun kwikwiyo na Golden Retriever, zaku so sanin inda zaku siya. Dole ne ku mai da hankali sosai ga tsadar. Kazalika inda kuke son adana shi cikin dogon lokaci, amma da zarar kun yi zaɓin ku, za ku iya hanzarta gano kyakkyawan ciniki akan sa.

Mutane da yawa suna fargaba game da siyan kare daga mai kiwo. Sun yi imanin cewa ba yanayin “lafiya” ba ne don a yi renon kwikwiyo kuma a horar da shi. Akwai masu kiwo da yawa masu mutunci, kuma kuna iya samun kare daga gare su akan farashi mai kyau. Kawai ka tabbata ka zaɓi mai shayarwa mai daraja ko makaman da ke da ƙwarewa da yawa. Wannan yana tabbatar da cewa kuna siyan kare daga sanannen mai kiwo.

Yadda ake Horar da ppyan Kwankwasiyya Mai Zama Mai Kyau: Tsarin Girma & Lokacin horo

Gano Mashahurin Mai Kiwo

Mutane da yawa suna tunanin cewa karnuka ne kawai waɗanda aka haifa a cikin wani nau'in sun fi kyau. A sakamakon haka, mai yiwuwa mai kiwon kare ba zai sami Goldie ba. Domin wannan nau'in bai dace da yawancin iyalai ba. Duk da haka, wannan ba haka bane. Mai shayarwa mai ƙwarewa zai san yadda zai sami mafi kyawun karensa ta hanyar ba shi duk ƙauna da kulawa da yake buƙata.

Wani mashahurin mai kiwo zai kasance a shirye don tattauna abubuwan da kuke tsammanin don kare da inda kuke hasashen sa cikin 'yan shekaru tare da ku.

Wani mashahurin mai kiwo zai kasance a shirye don tattauna abubuwan da kuke tsammanin don kare da inda kuke hasashen sa cikin 'yan shekaru tare da ku.

Kuna iya son kashe kuɗi akan kwikwiyo fiye da yadda zaku kashe akan Goldie mai tsarki idan kuɗin ku ya ba da izini. Koyaya, wannan yakamata ayi tare da taka tsantsan. Tabbatar cewa kuna siyan kare daga mai kiwo mai daraja wanda ya damu da dabbobin sa kamar yadda kuke.

Da zarar kun samo ƙwararren mai kiwo kuma kuka yanke shawara akan farashi don kwikwiyo, kun shirya tafiya. Kuna da 'yancin saduwa da su. Za su gaya muku ko kun cancanci kowane garanti ko kuma idan kuna da wasu ƙuntatawa. Yawancin lokaci za su ba ku damar shigowa da farko kuma ku duba don duba yadda kwikwiyon ku yake a cikin gidan kare. Ya kamata ku ji daɗi gaba ɗaya a cikin mahalli. Bugu da ƙari, mai kiwo ya kamata ya iya amsa duk tambayoyin da kuke da su.

Bayan kun ga ɗan kwikwiyo, yakamata su iya gaya muku adadin kuzarin da suke da shi. Hakanan, yaya kuke a cikin tsarin tallafi tare da ɗayansu. Yakamata su yarda su ba ku farashi don kwikwiyo da suke shirye su karɓa a wannan matakin.

Yakamata su kira ku da zarar kun yi zaɓinku na ƙarshe don siyan kwikwiyo don kafa taro a gidanka don isar da ɗan kwikwiyo. Dole ne ku tabbatar cewa kwikwiyo ya zo kan lokaci kuma cikin koshin lafiya. Za ku so ku tabbatar cewa kwikwiyo na Golden Retriever yana lafiya lokacin da ya isa sabon gidansa. Idan akwai wasu matsaloli tare da kwikwiyo da kuke damuwa da su, ya kamata ku tuntuɓi mai shayarwa nan da nan kuma ku yi shiri don magance su.

KARANTA:  Blue Nose Pitbulls; Babbar Jagorar Bayanai - Fumi Dabbobi
Kwikwiyo Mai Zinare na Zinare - Kula da Dabbobin Eshaal

'Yan kwadago na Golden Retriever' Yan ƙasa da $ 200

Nemo cikakkiyar 'yan ƙwallon ƙafa na Golden Retriever na ƙasa da $ 200 na iya zama kamar aiki ne mai wahala, amma kun riga kun yi aikin. Abin da kawai za ku yi yanzu shine ku zauna ku jira karenku ya zo.

Mai dawo da zinare, kamar yawancin abubuwa a rayuwa, ba koyaushe bane mai arha. Yana da mahimmanci ku ɗauki lokacinku kuma ku guji yaudarar ku zuwa gaskata cewa samun kare na wannan nau'in yana buƙatar babban jarin kuɗi.

Ko da idan kun zaɓi siyan ƙaramin ƙwallon zinare mai rahusa, siye da yawa na iya adana kuɗi mai yawa. Siyan su cikin kuɗi kaɗan na iya taimakawa wajen ɓatar da kuɗin farko.

Idan kun yanke shawarar siyan kwikwiyo sama da ɗaya, tabbatar cewa waɗanda kuka zaɓa an siya daga masu shayarwa masu aminci. Za ku san kuna samun inganci sama da yawa ta wannan hanyar. Don rage ƙimar ku, kuna iya samun ɗimbin yawa a cikin shekara guda. Mai yiwuwa mai shayarwa zai iya ba ku rangwame idan kun karɓi ɗaya kowane wata.

Idan kuna neman ƙwararrun masu dawo da zinare na ƙasa da $ 200, kun zo wurin da ya dace. Shafukan yanar gizo da yawa suna ba da kyawawan dabbobin gida masu inganci a cikin farashi mai araha. Waɗannan gidajen yanar gizon kuma suna ba da manufar dawowa, don haka ba lallai ne ku damu da lafiyar karnukan ba bayan kun same su. Shafin yana da duk bayanan da kuke buƙata, gami da ƙa'idodin karban kare daga gare su.

Idan ba ku yi taka -tsantsan ba yayin zaɓar gidan yanar gizon da za ku sayi kare, kuna iya ƙulla karen da ya gaza abin da kuke tsammanin, yana barin ku da rami a cikin aljihun ku.

Kafin zaɓar inda za ku sayi yaranku, kuna buƙatar gudanar da wasu bincike. Kuna iya neme su gwargwadon jinsi, farashi, ko yanki. Lokacin zaɓar rukunin yanar gizon da ke buƙatar farashin gaba don rajista, yi hankali. Waɗannan masu shayarwa suna kula da abu ɗaya ne kawai: samun kuɗi. Shafukan da ke ɗaukar katunan kuɗi ko buƙatun ajiya ya kamata a guji su ta kowane farashi. Domin yawancin waɗannan masu shayarwa suna cajin jigilar kaya da sarrafawa.

Idan kuna nemo puan kwangila masu dawo da zinare na ƙasa da dala ɗari. Abu na farko da yakamata ku yi shine bincika masu kiwo na gida. Kuna iya samun shawarwari daga ƙungiyoyin jinsi na gida. Gabaɗaya suna ba da taimako sosai idan ya zo ga bayar da shawarwari ga mafi kyawun wurare don siyan dabbobin gida. Hakanan kuna iya tambayar abokanka waɗanda tuni suna da masu dawo da zinare game da masu kiwo, ban da tuntuɓar kulab. Shawarwarin su za su yi nisa wajen taimaka maka wajen gano mai kiwo wanda zai iya ba ka kyakkyawan kare don gidanka.

Da zarar kun sami ɗaya, ku ziyarci kanku don bincika ko karen da za ku ɗauka ya riga ya kasance akan filaye.

KARANTA:  Yadda ake Kula da Jaririn Chihuahua; Duk abin da kuke buƙatar sani - Fumi Dabbobin gida

Nemi mai kiwo ya sanya ɗan kwikwiyo a cikin keji kuma ya kawo muku don ku iya kula da shi. Masu dawo da zinare kamar sa hannu, kuma idan kuka yi wasa da su, gabaɗaya za su amsa da kyau. Idan an riga an kawo muku kwikwiyo, kalli yadda sauran karnuka a yankin dabbobin kiwo ke hulɗa da juna.

Gabrielle - 'Yan kwikwiyo na Schengen, Inc.

Muhimman Tambayoyi Don Tambaya

Yi tambaya game da asalin karen mai kiwo kuma idan yana da likitan dabbobi wanda zai iya bincika kwikwiyo. Saboda masu dawo da zinare suna iya kamuwa da cututtuka, yi tambaya game da hanyoyin kiwo. Tambayi halin ɗabi'a da ɗabi'a. Tambayi ko kwikwiyo ya taɓa samun lamuran lafiya.

Idan kun yi sa’a, mai shayarwa zai iya ba kawai ya sayar da ‘ya’yan ba amma kuma ya nemo musu gida mai dacewa. Tabbatar cewa wurin da za a ajiye kwikwiyo cikin tsabta kuma yana ba da yanayin da ya dace don kwikwiyo ya bunƙasa.

Mai shayarwa kuma yakamata ya sami takaddun da ake buƙata don yin rijistar kare, yana ba ku damar kiwon dabbar bisa doka.

Yana da mahimmanci a zaɓi ƙwararren mai kiwo wanda zai iya kula da yaran da suka dawo da zinari da kyau. Dole ne ku tabbatar da cewa mutumin da ke siyan karen ba kawai yana neman buhun sauri bane. Dole ne ya kasance yana da ƙauna ta gaske ga karen kuma yana da ƙwaƙƙwarar sha'awar taimaka wa kwikwiyo ya zama abokin zama mai ban mamaki. Tambayi wasu waɗanda suka saya daga masu kiwo iri ɗaya. Samu wasu shawarwari da tsokaci don taimaka muku wajen yanke shawara mafi kyau.

Bincika don ganin ko mai kiwo ƙwararren likitan dabbobi ne wanda ya tabbatar da karnuka. Hakanan yana da kyau a yi tambaya game da abincin da mai kiwo zai ba da zinare. Shin za su ciyar da abinci na musamman ko abinci na yau da kullun? Shin mai kiwo zai rubuta wani magani? Waɗannan su ne muhimman abubuwa da za ku tambaya tunda kuna son tabbatar da cewa dabbar ku tana karɓar abubuwan da suka dace. Kafin sayar da karnuka, mai shayarwa mai daraja zai tabbatar da cewa takaddar tana kan tsari.

10 Kyakkyawan Hotunan Masu Maido da Zinare

Siyan 'Yan Kwankwasiyya na Golden Retriever don Kasa da $ 200

Lokacin da kuke neman kwikwiyo mai tsattsauran ra'ayi na zinare a ƙasa da $ 200, kuna neman mafi kyawun yarjejeniyar da ake samu. Ofaya daga cikin manyan dalilan da yasa mutane da yawa suka ƙare ɗaukar waɗannan karnuka shine saboda suna da kyau da kyan gani. Suna son yin lokaci tare da masu su kuma a shirye suke su gamsar da su. Tallafa wa waɗannan 'yan kwikwiyo ba lallai ne ya kashe ɗaruruwan daloli ba, amma abu ne da ya kamata ku yi la’akari da shi.

Idan kuna son koyan yadda ake ɗaukar 'yan kwadago na zinare na ƙasa da $ 200, dole ne ku fara nemo mai kiwo na kusa wanda ke siyar da ƙwayayen su. Saboda ba a taɓa jin irinsa ba don ƙera karnuka a cikin farashi mai arha, ƙimar mai kiwo na gida na barin ɗayan yaransa ya tafi kaɗan. Hakanan kuna iya bincika Intanet kuma ku tuntubi ƙungiyoyin ceto na gida. Dabbobi daga gidajen ƙauna kawai wasu daga cikin waɗannan ƙungiyoyin za su karɓa. Lokacin da aka kawo su cikin mafaka, wannan yana ba da tabbacin cewa koyaushe za su sami wanda zai kula da su.

KARANTA:  A Wani Shekara Tsuntsun Kare Beagles Ya daina Girma? - Dabbobin Fumi

Yanzu zaku iya ɗaukar ɗayan karnukan ceton idan ba kwa son jira siyarwa.

Koyaya, ya kamata ku tuna cewa kuɗin tallafi ya fi ƙimar siyan ɗaya daga Intanet ko ƙungiyar ceto. Wadannan kudaden galibi suna farawa da kusan dala ashirin ko talatin ga kowane kare. Kafin ku fara aiwatar da tsarin tallafi, kuna buƙatar yin duk alluran rigakafin ku, gwajin lafiya, da gyaran jiki. Wani dalilin waɗannan farashin sun fi girma fiye da siyan ɗaya daga mai shayarwa ko shagon dabbobi saboda wannan. Idan ba za ku iya biyan duk wannan a yanzu ba, kuna iya tunanin sanya kuɗi don siyan ɗaya daga baya.

Golden Retriever - PDSA

Health

Kuna iya samun takardar shaidar lafiya a ofishin likitan dabbobi na gida bayan kun gama duk takaddun da ake buƙata. Wannan muhimmin mataki ne don tabbatar da cewa dabbobin ku na da lafiya kuma suna da ikon wucewa allurar da ake buƙata. Idan likitan dabbobi ya sanar da ku cewa karnukan da kuke son ɗaukarwa suna buƙatar ƙarin aiki fiye da waɗanda kuke da su, kuna iya buƙatar ware ƙarin kuɗi. Duk ƙwararrun masu dawo da zinare a ƙarƙashin wani nauyi da shekaru za, a mafi yawan lokuta, suna buƙatar ƙarin ƙoƙari fiye da waɗanda aka samu daga masu shayarwa.

Hakanan, tuna cewa kowane nau'in kare yana da buƙatu na musamman.

Wasu daga cikin waɗannan buƙatun galibi ba a cika su ba saboda masu kiwo ba su da tabbacin abin da ya kamata su yi. Wannan ba kawai bakin ciki bane, amma yana iya yin haɗari da ku da kare ku. An san Golden Retrievers don kasancewa masu kula da masu su da kuma nuna soyayya ta hanyoyi daban -daban.

Yana da mahimmanci a tuna cewa karnuka, kamar yara, ba koyaushe suna amsa da kyau ga canje -canje a cikin ayyukan su na yau da kullun ba. Yayin da kuke yi wa ɗiyar ku mai shekaru biyu, wataƙila ba za ta so a ɗauke ta a cikin gida na tsawon lokaci ba tunda ta yi imanin kuna bacci. Wannan yana nuna cewa dole ne ku sayi kanku ƙarin lokaci a gida. Duk da yake wannan ya fi tsada fiye da siyan kwikwiyo ɗaya daga mai kiwo, har yanzu kuna iya nemo kare da ya dace da jadawalin ku da kasafin ku.

Yi aikinku na gida kafin yanke shawara akan ɗan kwikwiyo na Golden Retriever ga dangin ku.

Karanta nau'in, yi magana da sauran mutanen da suke da karnuka irin naku, kuma ziyarci wasu gidajen yanar gizo masu aminci don shawara kan yadda ake kula da irin wannan kare. Hakanan yakamata kuyi tambaya game da asalin mai kiwo. Menene sunayensu kuma ta yaya suka zama masu mallakar? Shin suna ba da garantin kan kwikwiyoyin su? Idan kun sami amsoshin amsoshi ga duk waɗannan tambayoyin, kuna iya son siyan siyan daga gare su.

Ga mutumin da ya dace, Masu Mayar da Zinare karnuka ne masu ban mamaki da kyawawan abokai. Kafin yin zaɓi, dole ne ku koyi duk abin da za ku iya. Hakanan suna buƙatar ƙauna da kulawa mai yawa daga gare ku da mai su. Saboda waɗannan karnuka suna da wayo kuma suna ɗokin faranta wa masu su rai, ba su da wahalar koyarwa. Hakanan suna iya yin kyau a kusan kowane horo ko saiti.

KASA KASA KUMA

Da fatan a shigar da comment!
Da fatan a shigar da sunanka a nan