Yadda ake samun lasisin Kiwon Kare: Bukatu, Tsari, Kudin - Fumi Dabbobi

0
2879
Yadda ake samun Bukatun Lasisi Kiwon Kare, Tsari, Kudade - Fumi Dabbobin

An sabunta shi a ranar 9 ga Yuli, 2021 ta Fumipets

Gabaɗaya, manyan ƙwararrun ƙwararrun masu kiwo ne kawai ake buƙata don samun lasisin gida don ci gaba da gudanar da aikinsu. Duk da haka, dangane da kowace jiha da kuke zaune, ma'anar ƙwararren mai kiwon kare ya bambanta.

Idan kuka haifi fiye da litters biyu a kowace shekara, wasu jihohi suna buƙatar ku sayi lasisin kiwo. Sauran iznin masu kiwon kare, a gefe guda, galibi sun dogara ne akan samun kudin shiga da ake samu. Lasisi, kamar haraji, lamari ne mai sarkakiya, amma dole ne ku bi dokokin jihar ku da duk wasu ƙa'idodi a wurin. Wasu masu shayarwa suna son a basu lasisi domin su nuna ƙwarewar su - amma wannan na iya zama yaudara!

Kiwon karen - ribobi da fursunoni - PetProfessional

Wanene ke Ba da lasisin Kiwo?

Ana ba da izinin kiwo na kasuwanci na kasuwanci da binciken gida -gida ta jahohi da kuma hukumomin tarayya (kamar USDA). Domin ya dogara da jihar da kuke zama, wannan ita ce tambaya mafi wahalar amsa kai tsaye. Wasu jihohi sun sauƙaƙa ta hanyar buƙatar hukuma ɗaya kawai don ba da lasisi. Sauran jihohi, a gefe guda, suna buƙatar duk hukumomi su sa hannu kan lasisi.

Masu shayarwa da manyan masu gida suna ƙarƙashin takamaiman ƙa'idodin kulawa a cikin jihohi 19 (misali Connecticut). Hukumomin jihohi sun kafa dokokin gudanarwa, kuma rashin bin su na iya haifar da soke lasisin mai kiwo, tarar jama'a, ko hukuncin laifi.

Gabaɗaya, lokacin da mutum ke yin babban aikin kiwo don kawai riba, ana buƙatar lasisin kiwo. A wasu wurare, kamar Florida, ana iya buƙatar ku bi ƙa'idodin birni; duk da haka, yakamata masu shayarwa koyaushe su mutunta dokokin tarayya da na jihohi. An ƙaddara irin lasisin da aka bayar ta yawan adadin karnukan da aka haifa da yawan ribar da aka samu.

Ka tuna cewa AKC ba ta bayar da lasisin kowane mai kiwo. Suna kawai rajistar kare. Ko da suna da takaddun nasu na zaɓin nasu, kamar yadda yawancin ƙungiyoyin gida ke da su, ba a ɗauke shi lasisin ba. Waɗannan takaddun ba sa aiki iri ɗaya kamar lasisin jihar, wanda ana iya buƙata a wasu lokuta.

Samfurin Lasisin Kiwo na USDA
Samfurin Lasisin Kiwo na USDA

Dokar Jindadin Dabbobi

AWA (Dokar Kula da Dabbobi) ita ce dokar tarayya da ke tsara masu kiwon dabbobi. Wannan doka tana karewa da sarrafa yanayin rayuwa na karnuka da kuliyoyi.

Masu shayarwa waɗanda ke samun $ 500 ko sama da haka a ribar kowace shekara suna ƙarƙashin waɗannan ƙa'idodin, yayin da masu keɓe masu siyarwa ba su da keɓancewa. AWA na buƙatar samun lasisi daga Ma'aikatar Aikin Noma ta Amurka. A gefe guda kuma, ana aiwatar da ƙa'idoji a matakin jiha don masu siyar da siyar da dabbobi masu siyar da dabbobi fiye da biyu a kowace shekara.

KARANTA:  Tunkiya Katahdin: Gaskiya, Tsawon Rayuwa, Hali & Jagoran Kulawa

Dokokin Gida

A matakin birni, ƙa'idodin kiwo na kasuwanci suna ba da izini iri biyu. Ana ba da lasisin kasuwanci ga mutanen da ke samun sama da kashi 25% na abin da suke samu daga kasuwanci, kuma wasu ƙa'idodin gundumar suna sanya kudade bisa ga tallace -tallace na shekara. Masu riƙe da lasisin masu shayarwa waɗanda ke kiwon karnuka da kuliyoyi a kan dukiyoyinsu an iyakance su zuwa litter biyu kawai a kowace shekara a wasu yankuna.

Shin Ina Bukatar Lasisi don Kiwo Karena?

Gabaɗaya ba lallai bane a sami lasisi na yau da kullun don haɓaka karnukan ku. Koyaya, ya dogara sosai akan yanayin da kuke kiwo a halin yanzu. Kamar yadda aka fada a baya, kowace jiha tana da nata ka'idojin da yakamata masu shayarwa na gida su bi. Dole ne masu shayarwa suyi la'akari da gaskiyar cewa yawan karnukan da aka haifa suna yin babban tasiri. Wannan lambar yawanci tana nuna ko ana iya buƙatar lasisin tilas a nan gaba.

Gabaɗaya, idan kun yi niyyar hayayyafa adadi mai yawa na karnuka a cikin kankanin lokaci, kamar shekara guda, ana iya buƙatar ku sami lasisin kiwo na kasuwanci. Mahukunta da yawa za su yi la’akari da jimlar adadin karnuka ko dabbobin da mai neman kiwo ke kiwo a halin yanzu. Waɗannan iyakokin na iya bambanta daga wannan jiha zuwa na gaba.

Wannan bai shafi “masu shayarwa masu sha’awa” waɗanda ke da litter ɗaya ko biyu kawai a kowace shekara. Yawancin masu karnuka waɗanda ba sa zagi ko kusantar dabbobinsu a ƙarshe za su tsinci kansu a cikin wani wuri inda ɗayan karnukansu ya fara hayayyafa. Yawancin yara ana ba da su ko kuma renon su a gida ƙarƙashin waɗannan hanyoyin na yau da kullun, maimakon sayar da su don amfani.

Lokacin da mai kiwo ke samar da adadi mai yawa na litter, duk da haka, suna haɗarin a bincika su kuma a bincika. Idan kuna gudanar da babban kamfani, tabbas za a buƙaci ku sami lasisi. Bugu da ƙari, IRS na iya sha'awar samun kuɗin ku na kiwo kuma idan an yi musu harajin da ya dace.

Yadda ake Fara Kasuwancin Kare | TRUiC

Aikace -aikacen Don lasisin Kiwo na Kasuwanci

Don zama ƙwararren mai kiwon karen kasuwanci, ana buƙatar shiga cikin hanyar samun lasisi.

Dole ne a cika takamaiman hanyoyin, kuma dole ne a yi la’akari da ƙa’idoji daban -daban, daga cika wasu takaddun zuwa samun tabbaci (ko ƙin yarda). Don samun lasisin kiwo na hukuma, dole ne a cika wasu buƙatu.

Mai kiwo zai buƙaci lokaci mai yawa da haƙuri don gama wannan aikin, wanda zai ɗauki watanni da yawa. A sakamakon haka, mai shayarwa dole ne ya san tsawon lokacin a kowane lokaci kuma ya shirya yadda ya dace. Yakamata a bar masu shayarwa su ci gaba da gudanar da ayyukan su na yau da kullun yayin neman lasisi da jiran sa.

Siffofin Dole & Abubuwan

Neman takaddun lasisi daga Ofishin Kula da Dabbobi na jiharku shine matakin farko na samun lasisin kiwo na kasuwanci. Hakanan, zaku iya nema ko zazzage fakitin bayanin lasisi kafin ya taimaka muku da takarda. Wannan kunshin zai ba ku duk bayanan da kuke buƙata don farawa, gami da takaddun da ake buƙata, kudade, da mahimman bayanan da yakamata duk masu kiwo su sani. Yana iya zama kyakkyawan ra'ayi don tantance kayan aikin ku yanzu don tabbatar da cewa bai saɓa wa kowane buƙatun AWA ba kuma kuyi aiki akan gyara kowane kuskure.

KARANTA:  Manyan 7 Mafi Kyawun Dry Dog Abinci: Fa'idodi da Dandano - Dabbobin Fumi
Kiwo ya ba da karnuka daban -daban siffofi na kwakwalwa | Labaran Kimiyya ga Dalibai

Aikace-aikace

Bayan haka, kuna buƙatar ƙaddamar da aikace -aikacen don lasisin kiwo na kare. Kammala aikace -aikacen da ake buƙata kuma ƙaddamar da shi ga Ofishin Kula da Dabbobi da ke da alhakin jihar ku a yankin ku. An haɗa waɗannan abubuwa a cikin cikakkiyar aikace -aikacen lasisi:

Fom ɗin APHIS 7003-A,

kudin aikace -aikacen kusan $ 10, da

Lambar Shaidar Haraji (TIN).

Wannan duk bayanan da za a buƙaci don nema. Kafin a kai su ga mai duba, Ofishin Kula da Dabbobi na jihar ku zai tantance waɗannan abubuwan. Ana buƙatar waɗannan nau'ikan kuma ana iya samun su nan.

Binciken Lissafi

Duk takardun za a duba su ta mai binciken da aka sanya wa aikace -aikacen ku. A cikin kwanaki 10 bayan karɓar aikace -aikacen daga Ofishin Kula da Dabbobi a yankin ku, zai tuntube ku. Daga nan ne kawai ofishin zai shirya duba lasisin kafin lasisi. Idan kuna da wasu tambayoyi, kuna iya kiran mai duba a kowane lokaci cikin lokacin jira. Waɗannan su ne kawai binciken lasisin da za a shirya tare da mai dubawa.

Duk ƙarin binciken za a sanar da ku bayan an ba ku lasisi. A sakamakon haka, yana da mahimmanci ku shirya duk takaddun ku, gami da kayan aikin ku, daidai da Dokar Kula da Dabbobi, don wucewa farkon dubawa.

Iyakar Lokaci

Dokokin Dokokin Kula da Lafiyar Dabbobi sun ba da cewa mai kiwo na iya yin bincike uku a cikin kwanaki 90 don nuna yarda da aiki da ƙa'idodi, farawa daga ranar dubawa ta farko.

Don nuna yarda da sharuɗɗan, kuna da kwanaki 90 daga farkon dubawar KO dubawa uku bayan mai duba ya ziyarci ginin ku don binciken farko na lasisi, duk wanda ya fara.

Idan kuna da wasu tambayoyi game da lokacin da zaku iya fara aiwatar da ayyukan da aka tsara, tuntuɓi Ofishin Kula da Dabbobi na gida.

Shirya don Dubawa

Sanin da fahimtar ƙa'idodin ƙa'idoji, gami da tabbatar da kayan aikin ku ya dace da buƙatun AWA na hukuma, shine mafi kyawun tsarin don shirya yadda yakamata don dubawa. Sufeto zai bincika wurin don ganin ko ya dace da ƙa'idodin AWA.

An haɗa ƙa'idodin Dokar Kula da Dabbobi a cikin fakitin bayanan riga-kafin lasisi na USDA APHIS. Kuna iya samun ƙaramin ƙa'idodi don kula da dabbobi, gidaje, da jindadin jama'a gaba ɗaya a wurin aikin ku a can.

records

Don kimantawa na mai binciken, masu nema dole ne su gabatar da takardu da bayanan. Shirin Kula da Dabbobi (Tsarin APHIS 7002), wanda shine rubutaccen shirin da Makarantar Kula da dabbobi ta amince da shi, yana cikin waɗannan takaddun. Don nuna tsare -tsaren ayyukan kiwon lafiya da na jiki da ƙa'idodi, za ku buƙaci shirin motsa jiki daga likitan dabbobi da kuma takardun lafiya.

KARANTA:  Za ku iya Ci gaba da Penguins a matsayin Dabbobi?

Hakanan dole ne ku gabatar da Samun Karnuka da Cats a Hannun (Fom ɗin APHIS 7005) a matsayin tabbacin yadda aka samo dabbobin da ke cikin kadarar. A ƙarshe, akwai takaddar da ake kira Disposition of Dogs and Cats on Hand (APHIS Form 7006) wanda zaku iya cikawa don lura da lokacin da dabbobi ke barin wurin.

Identification

Dokokin suna buƙatar a gano dabbobin da ake amfani da su don kiwo, kuma dole ne a yi wannan akan Fom ɗin APHIS 7005 da 7006. Dole ne karnuka su sa maƙala da alama tare da lambar USDA, microchip, ko tattoo. Da zarar an ba da lasisi mai shayarwa, za a ba lambar lasisin hukuma, don haka a gano gabaɗaya don duba lasisin kafin a kammala kuma da zarar an sami lasisin.

Dabbobin Kare: Abin da kuke buƙatar sani game da Karen Tsaunin Bernese - WSAVA

Ayyuka

Bayanin gidaje, hanyoyin tsabtace muhalli, da dabarun kiwo masu dacewa duk mahimman ma'auni ne ga 'yan takara. Kafin a yarda da kowane lasisi, masu nema dole ne su nuna cewa sun dace da ƙa'idodi dangane da waɗannan ƙa'idodin.

dubawa

Mai duba zai so a nuna shi ta cikin gidan dajin duka a ranar dubawa. Masu duba na iya duba dabbobin da kewayen su yadda suke so. Kafin ci gaba, suna shiga cikin bayanai da rikodin akan aikace -aikacen. Ana duba hoto akai -akai kuma ana ɗaukar bidiyo.

Mai duba ku zai ba da gabatarwa mai cike da bayani, duba dabbobin dabbobi, kiwon kiwo, da shirye -shiryen motsa jiki, da amsa duk tambayoyin da mai kiwo zai iya yi. An ƙayyade tsawon lokacin dubawa ta girman da nau'in kayan aiki, adadin dabbobi, da kewayon sauran masu canji kamar adadin rikodin.

Za a ƙi mai kiwo lasisi idan binciken ya haifar da samfuran da ba a yarda da su ba ga mai binciken, wanda yawanci saboda:

kasa yin biyayya da dokar tarayya ko doka, ana samun sa a cikin saba dokar jihar, an soke ko dakatar da lasisin da ya gabata, ko kuma kasa gabatar da cikakken aikace -aikacen

Idan babu wasu abubuwan da ba a yarda da su ba yayin binciken bayan bayanan tashi, za ku cancanci lasisin.

Tsakanin Tilasta Lax, Sabon Bill Na Nufin Ragewa Dillalan Dabbobi Masu Sakaci | Labaran Chicago | WTTW

Yadda ake Sabunta lasisin Kiwo na Kasuwanci?

Daga ranar bayarwa, lasisin USDA zai yi aiki na shekara guda. Ana iya ganin ranar ƙarewar lasisi akan takardar shaidar. Don mai nema ya kasance cikin kyakkyawan matsayi, dole ne a gabatar da biyan sabuntawa da aikace -aikacen kafin ko a ranar da lasisi ya ƙare.

Idan an soke lasisin saboda gaza sabunta shi da kyau, mai lasisi dole ne ya sake neman sabon lasisi. Wannan ya ƙunshi shigar da aikace-aikacen lasisin sake. Dole ne ku sake maimaita duk hanyar binciken lasisin.

Aikin ku ne ku tabbatar cewa duk takaddun sabuntawa, kamar na masu zuwa, sun isa Ofishin Kula da Dabbobi.

Cikakken Fom ɗin APHIS 7003, abu mai sa hannu na 12 wanda ke gane ƙa'idodi, kuɗin aikace -aikacen $ 10, kuɗin lasisi da aka lissafa ta lissafin kuɗin da ke cikin kunshin sabunta lasisi, da kuma Fom ɗin Shaidar Mai biyan haraji.

Bayan kun kammala aikace -aikacen ku, tsarin sabunta lasisin kiwo na kasuwanci zai fara, kuma za ku sami tabbaci a rubuce cikin 'yan makonni. Idan ba ku ji komai ba bayan makonni biyu zuwa hudu, tuntuɓi ofishin lasisin ku.

KASA KASA KUMA

Da fatan a shigar da comment!
Da fatan a shigar da sunanka a nan