Yadda ake Nemo Mai Gyaran Dabbobin Namun Daji kusa da ku (Jagorar 2023)

0
1674
Yadda Ake Nemo Mai Gyara Namun Daji Kusa da ku

An sabunta shi a ranar 16 ga Satumba, 2023 ta Fumipets

Yadda Ake Nemo Mai Gyara Namun Daji Kusa da ku

 

Efuskantar namun daji da suka ji rauni ko marayu na iya zama abin damuwa. Duk da haka, sanin yadda ake samun mai gyara namun daji a yankinku na iya yin kowane bambanci wajen tabbatar da jin daɗin rayuwa da rayuwar waɗannan dabbobin.

A cikin wannan labarin, za mu jagorance ku ta hanyar gano wani mai gyara namun daji a kusa da ku, samar da albarkatu mai mahimmanci ga duk wanda ya damu da jin dadin namun daji na gida.

Mahalli Mahalli


Kuna iya tuntuɓar mai gyara namun daji idan kun ci karo da tsuntsu ko wani namun daji da aka watsar ko aka ji masa rauni. Za su yi aiki tare da kwararrun likitocin dabbobi don ganowa da magance cututtuka da raunuka a cikin dabbobin daji.

Ana kula da namun daji ana kula da su har sai sun warke. Ya kamata a bar namun daji sau da yawa. Maimakon ƙoƙarin warware matsalar ita kaɗai, zaku iya tuntuɓar mai gyara namun daji idan kun yanke shawarar dabbar tana buƙatar taimako.

Kuna Bukatar Ajiye Dabbar Da gaske?

Ana yawan ganin jariran dabbobi a waje, musamman a lokacin bazara. Wataƙila suna bukatar taimakonmu, amma sai dai idan da gaske sun rasa iyayensu biyu ko kuma sun ji munanan raunuka, ba sa so.

Karen ku ko kare zai buƙaci taimako idan ya kawo muku wata dabbar dabba da ta ji rauni.

KARANTA:  Shin Cats masu hidima suna yin dabbobi masu kyau? Abin da Kuna Bukatar Sanin!

Kuna iya tuntuɓar mai gyara idan kun sami dabbar da ke zubar jini ko kuma ta sami wasu raunuka.

Bugu da ƙari, idan dabba tana rawar jiki, ta yi ta raɗaɗi, ko tana yawo a farfajiyar gidanku ko unguwarku duk yini, ya kamata ku tuntuɓi su don taimako.

Yadda Ake Magance Dabbobin Daji Da Suka Rauni

Dabbobin daji sukan zama marayu saboda ayyukan mutane masu niyya. Kafin kayi ƙoƙarin ceto ko kubutar da yara kanana, kula da su tunda akwai yuwuwar iyayen suna farautar abinci.

Ko da yake bai kamata ku bar dabbar ba idan tana cikin haɗari, idan kun yanke shawarar cewa namun daji yana buƙatar taimako, ya kamata ku bar shi a inda yake ku kira mai gyara. Za a iya cutar da dabbobi ko lalata lokacin da aka motsa su, don haka idan kun yi magana da mai gyara, za su iya ba ku shawara a kan hanya mafi kyau don ƙaura da kuma abincin da ya kamata a ba su, wane yanayi ya kamata a kula da su, da kuma abin da ya kamata a ba su. sauran abubuwa.

Cibiyoyin Gyaran Namun Daji Kusa da Ni

Ta hanyar yin amfani da kundin bayanan gyaran namun daji, zaku iya nemo ƙwararrun ƙwararrun da za su taimaka idan kun ga zomo ko wasu dabbobin yara kuma kun tabbatar cewa yana buƙatar taimako. Waɗannan sun haɗa da jerin ƙwararrun gyare-gyare, waɗanda galibi jihohi da yanki suka tsara, tare da lambar wayar da za ku iya amfani da su don tuntuɓar su da gano abin da za ku yi na gaba.

Mai gyara zai yi tambaya game da dabbar da kuka gani a ƙoƙarin tabbatar da ko tana buƙatar taimako. Za su tambayi game da shigar ku da tsarin aikin ku. Dauke kayan zomo da ake ganin an cutar da shi zai iya sa mahaifiyarsa ta bar shi a baya tunda wasu iyaye za su bar yaran su idan sun ji warin mutane.

Littafin Bayanin Gyaran Dabbobi

The Ƙungiyar masu gyara namun daji ta ƙasa, wanda aka fi sani da NWRA, shine ke kula da gudanarwa da kuma kula da mafi cikar kundin adireshi. Gidan yanar gizon su yana ba da bayanin tuntuɓar wuraren kula da gida, kuma suna da babban ofishi da za ku iya kira don karɓar suna da lamba daidai.

KARANTA:  Nauyin Jaki guda 10 Tare da Hotuna - Fumi Dabbobin Dabbobin Dabbobi

Nemo Cibiyar Gyaran Tsuntsaye Kusa da Ni

Irin wannan jagororin ana amfani da su yayin tunanin ceton ƙaramin tsuntsu. Ku lura da yaran don ganin ko mahaifiyarsu ta fita dibar abinci. Ya kamata a kiyaye karnuka da kuliyoyi daga tsuntsu; motsa shi kawai idan an buƙata.

Idan dole ne a motsa tsuntsu, yi ƙoƙarin mayar da shi zuwa nasa gida. Tunanin cewa iyaye za su bar jariransu idan wasu sun taɓa su, a mafi yawancin, ba gaskiya ba ne. Ba su da ƙamshin ƙamshin da ake buƙata don sanin ko kun ɗauki ɗansu.

Tsuntsaye da yawa suna koyon tashi daga ƙasa zuwa sama, don haka za ku iya lura da su suna shawagi a ƙasa yayin da iyayensu ke ciyar da su aƙalla sau ɗaya a sa'a, kuma sau da yawa fiye da sau ɗaya.

Nemo ƙungiyar ceton namun daji ta gida ta amfani da kundin bayanin don gyaran namun daji; za su iya ba da shawara kan mafi kyawun tsarin aiki.


Tambayoyi da Amsoshi Game da Nemo Masu Gyaran Namun Daji:

 

Menene mai gyara namun daji, kuma menene suke yi?

Mai gyara namun daji ƙwararren ƙwararren ƙwararren ne ko mai sa kai wanda ya ƙware wajen kulawa da gyara namun daji da suka ji rauni, marasa lafiya, ko marayu. Suna ba da magani, abinci mai gina jiki, da matsuguni ga waɗannan dabbobi tare da matuƙar burin sake su a cikin mazauninsu na halitta.

 

Ta yaya zan iya samun mai gyara namun daji a yankina?

Don nemo mai gyara namun daji kusa da ku, zaku iya farawa ta tuntuɓar hukumar kula da dabbobi ta gida, ƙungiyoyin kiyaye namun daji, ko hukumomin namun daji na jiha. Yawancin lokaci suna kula da lissafin masu gyara masu lasisi a yankinku.

 

Wane bayani zan bayar lokacin neman taimako daga mai gyara namun daji?

Lokacin tuntuɓar mai gyara namun daji, yana da mahimmanci don samar da cikakkun bayanai game da yanayin dabbar, wurin, da duk wani abin lura da kuka yi. Wannan bayanin yana taimaka wa mai gyara ya tantance halin da ake ciki kuma ya amsa daidai.

 

Zan iya jigilar dabbar da ta ji rauni zuwa ga mai gyara namun daji da kaina?

Idan kun ji daɗi kuma yana da lafiya don yin hakan, zaku iya jigilar dabbar da ta ji rauni ko marayu zuwa wurin gyaran namun daji. Koyaya, yana da mahimmanci a bi umarninsu a hankali kuma tabbatar da cewa ba ku sanya kanku ko dabba cikin hanyar cutarwa yayin jigilar kaya.

KARANTA:  Nawa ne Kudin Kunkuru? (Jagorar Farashin 2023)

 

Shin akwai albarkatun kan layi don gano masu gyara namun daji?

Ee, gidajen yanar gizo da yawa da bayanan bayanai suna jera masu gyara namun daji ta wuri. Wasu sanannun albarkatu sun haɗa da gidan yanar gizon Ƙungiyar Masu Gyaran Dabbobi ta Ƙasa (NWRA) da kuma Taimakon Taimakon Dabbobi Yanzu, wanda zai iya taimaka maka da sauri samun masu gyara namun daji a cikin gaggawa.

 

KASA KASA KUMA

Da fatan a shigar da comment!
Da fatan a shigar da sunanka a nan