Mafi kyawun Dabbobin Teacup 10 Don Ƙananan Masoya Pet - Dabbobin Fumi

0
6496
Mafi kyawun nau'in Kare Teacup guda 10 Don Ƙananan Masoyan Dabbobin Dabbobin Dabbobin Dabbobi - Green Parrot News

An sabunta shi a ranar 2 ga Yuli, 2021 ta Fumipets

Karnukan Teacup sun shahara sosai kamar dabbobin gida tunda waɗannan ƙananan ƙananan yara suna riƙe kamannin kwikwiyo na tsawan lokaci. Sakamakon haka, ɗauka ba abin mamaki bane cewa suna iya kashe dubban daloli kowane yanki. Teacups sune, gabaɗaya, sun fi ƙanƙanta fiye da daidaiton jinsi, don haka ba a gane su ta Ƙungiyar Kennel Club (AKC). Dangane da cewa, a mafi yawan lokuta, waɗannan tsutsotsi su ne rata ko mafi raunin ɓarnarsu, kuma tunda galibi ana haɗasu da wasu ƙananan karnuka masu rauni, ana ɗora ɗabi'ar kiwo waɗannan karnuka.

Halayen Dabbobi 

Dabbobin Kare Teacup - Cikakken Jagora Game da Karnukan Teacup

'Ya'yan itacen Teacup galibi galibi suna fama da matsalolin kiwon lafiya tunda sune mafi ƙarancin canine a cikin datti. Wasu iyayensu sun ƙi su, kuma saboda kowane dalili, ba sa samun abinci mai yawa a cikin mahaifa da bayan haihuwa kamar yadda yakamata su samu. Wasu na iya yin nauyi kusan kilo 2 zuwa 5 lokacin da suke girman su. Saboda ƙaramin tsayin su, waɗannan karnuka sun fi kamuwa da matsalolin kiwon lafiya iri -iri, gami da matsaloli tare da tsarin kwarangwal da na rigakafi. Wadannan canines suna da taushi kuma ana iya kashe su cikin sauƙi ta faɗuwa, ko kuma suna da wuyar ganewa kuma ana murƙushe su cikin sauƙi ko takawa. Bugu da kari, tsawon rayuwar wasu nau’o’in ya yi kasa da na manya-manya; wasu iri kawai suna rayuwa kusan rabin muddin girman da ya fi girma.

Yakamata a kula da yara yayin da suke kusa da nau'in koyarwar tunda suna da saurin karya ƙasusuwa. Bugu da kari, wadannan kananan garuruwa suna bukatar mafaka daga halittu masu tsattsauran ra'ayi kamar mujiya da sauran tsuntsayen farauta don tsira. Waɗannan nau'ikan na iya samun matsaloli tare da maƙarƙashiya saboda gaskiyar cewa mafitsararsu da hanjinsu ƙanana ne. Maimakon sau biyu kawai a rana, za su buƙaci abinci kaɗan kaɗan a cikin yini don guje wa ƙarancin sukari na jini (hypoglycemia), da kuma fashewar bayan gida da yawa.

KARANTA:  Yadda ake samun lasisin Kiwon Kare: Bukatu, Tsari, Kudi - Fumi Dabbobi

1. Pomeraniyya

Dabbobin Kare na Pomerianian: Halaye & Kulawa | BeChewy

Duk da cewa mutanen Pomeraniyanci na yau suna da suna kamar 'yan dabino, da farko an ƙirƙiro su ne don kiwon dabbobi da jaƙa a cikin Arctic. Nauyin nau'ikan bambance -bambancen baya na nau'in Pomeranian sun kasance tsakanin kilo 30 zuwa 40. An haɓaka su don zama ƙanana a cikin shekarun 1800 don a kiyaye su a matsayin abokai maimakon karnuka masu aiki. Tun daga wannan lokacin, sun yi girma kaɗan kuma sun fi yawa.

2. Poodle

Cikakken Jagorar Poodle Dog | Dabbobi AZ

Poodles sanannu ne ga hankali, wasan motsa jiki, da abokantaka, kuma suna yin dabbobin gida masu ban mamaki. Teacup poodles yawanci nauyin kilo 4 ne, yayin da takwarorinsu masu daidaiton nauyin nauyin fam 45 zuwa 70 a matsakaita. Poodles suna da halaye masu amfani da yawa, ɗayan ɗayan shine ikon su na tsalle. Sun kasance masu zubar da jini, kamar yadda sunan ya nuna. Saboda rigunansu masu lankwasawa, ba sa zubar da yawa, wanda shine kyakkyawan labari ga duka cututtukan ku da mai tsabtace injin ku.

3.Gaguwa

Cikakken Jagorar Beagle Dog | Dabbobi AZ

Duk da ƙaramin girman su, beagles na koyar da shi suna da himma da zamantakewa. Mafi yawa daga cikin waɗannan ƙudan zuma suna auna kimanin kilo 15, wanda ake ɗauka babban nauyi ne ga kare mai koyarwa. Idan ya zo ga yin biyayya, yana iya zama da wahala a horar da su. Suna yin, duk da haka, suna amsawa da kyau lokacin da kuka ba su horo mai daɗi ta hanyar amfani da lada da wasanni.

4. Malta

Maltese - Aikin dabbobi

Kodayake Maltese yana ɗaya daga cikin tsoffin tsirrai na duniya, wanda ya samo asali sama da shekaru 3,000 da suka gabata, a da ana ɗaukarsa memba ne na gidan sarauta. Ya zama gama gari ga nau'in koyarwar don auna tsakanin kilo 2 zuwa 4. Saboda ƙaramin girman su da ƙarancin aikin su, waɗannan karnuka kyakkyawan zaɓi ne ga waɗanda ke neman abokin raɗaɗi.

5. Pomsky

Fayil: Dabbar Kare Pomsky - Pomeranian Husky Mix.jpg - Wikipedia

Kamar yadda sunan ya nuna, Pomsky cakuda ce tsakanin Siberian husky da Pomeranian a cikin bayyanar. Girman Pomskie zai bambanta gwargwadon yawan kowane nau'in da suke da shi a cikin ƙwayoyin halittar su. Wannan nau'in yana da yawan aiki, don haka ku kasance cikin shiri don yawo da yawa da lokacin wasa da shi.

KARANTA:  Jagora Mai Sauri don Zaɓan Dabbobin Dabbobin da Ya dace a gare ku

6. Yorkshire Terriers 

Yorkshire Terrier gyara, wanka da kulawa | Fassara

Duk da cewa Yorkshire teriers sun riga sun shahara a ƙaramin girman su na yau da kullun, sigar koyarwar ta zama mafi shahara. Waɗannan ƙananan canines na iya yin nauyi kamar kilo 2 zuwa 3, duk da haka suna da halayen da ke hamayya da na manyan karnuka. Yorkies an san su da ƙarfi, kariya, da tabbatattun kai. Suna kuma sadaukarwa da kulawa membobin gidan nasu.

7. Bichon Frize

Bichon Frize Dog Haihuwar Bayani & Halaye | Paws na yau da kullun

Bichon frize wani nau'in kare ne na Faransa wanda ke fassara a hankali zuwa "curdog curly." Bugu da ƙari, bichons na koyar da gaske suna rayuwa daidai da moniker ɗin su. An tashe su don zama abokai masu ƙauna, kuma wasu mutane suna kiransu da "dabbobi masu ƙoshin lafiya" saboda kamannin su. Koyaya, duk da cewa bichons suna da daɗi sosai, suna buƙatar wasu ayyuka kuma suna son yin wasa.

8. Chihuahuas 

Bayanai & Halaye na Chihuahua | Paws na yau da kullun

Teacup Chihuahuas sun sami suna ta hanyoyi daban -daban, gami da bayyanawa a cikin tallan abinci mai sauri kuma ana ɗaukar su cikin jakunkunan mashahuran mutane. Koyaya, ba duk kyalkyali bane da kyalkyali ga waɗannan ƙananan canines. Chihuahuwa suna buƙatar horo da dacewa da zamantakewa don gujewa firgita da kare kai lokacin da mutanen da ba a san su ba suka tunkare su. Suna kuma buƙatar yawan motsa jiki na yau da kullun da kuma motsawar hankali.

9. Pug 

Duk Abinda Mai Bukata Yake Bukatar Ya Sani Game da Kula da Karensu | Gidaje Masu Kyau & Gidajen Aljanna

Teacup pugs kyawawan dabbobin gida ne saboda ƙaramin girman su. Ƙaramin girman su (mai nauyin tsakanin kilo 3 zuwa 7), halin ɗorawa, da ƙarancin buƙatun motsa jiki yana sa su dace da gidaje da sauran ƙananan wuraren zama. Duk da cewa wasu pugs na iya zama masu taurin kai, galibi suna ba da amsa da kyau ga horo, musamman idan ana amfani da magunguna azaman abin motsawa.

10. Shih Tzu 

Bayani game da Kare na Shih Tzu, Hoto, Halaye & Gaskiya - DogTime

A cikin duniyar kare, ana kiran shih tzus da ake kira "divas of the canine world." Wadannan canines, a gefe guda, 'yan wasa ne na musamman. Suna da jiki mai ƙarfi a ƙarƙashin doguwar gashin su, siliki kuma an haife su don yin kyau a kan darussan motsa jiki, wanda shine dalilin da ya sa suka shahara sosai. Koyaya, ku guji yin aiki da su tunda fuskokinsu na lebur suna barin su masu saurin kamuwa da matsalolin numfashi da zafi.

KARANTA:  Koyi game da al'amurran kiwon lafiyar dabbobi na gama gari - Bayani

Kammalawa

Yawancin likitocin dabbobi da masu kiwo masu ɗabi'a za su ba ku shawara ku nisanci nau'in koyarwar gaba ɗaya. Duk da yake yana da ban mamaki idan ɗan kwikwiyo ya yi sa'ar isa ya tsira zuwa balaga, wannan ba koyaushe yana nuna cewa kare yana cikin haɗari ba. Dabbobi da yawa, kamar masu koyar da Yorkies, pugs, da Pomeranians, suna da gajeriyar rayuwa fiye da takwarorinsu masu girma, duk da ƙaramin girman su. Waɗanda ke neman ƙaramin kare ya kamata su kalli nau'in abin wasa da zaɓar karen da yake a ƙarshen ƙarshen halattaccen tsayi da jeri na nauyi. Ta hanyar guje wa nau'ikan koyarwar koyarwa, zaku iya rage damar ku na fuskantar ɓacin rai saboda mutuwar ɗan kwikwiyo.

KASA KASA KUMA

Da fatan a shigar da comment!
Da fatan a shigar da sunanka a nan